4 ตอบกลับ

เปลี่ยนข้าวมากินข้าวกล้องข้าวไรซ์แทนค่ะ งดของหวาน อะไรที่หวานงดได้หมดจะดีค่ะ กับข้าวบ้านนี้ทานทุกอย่างแต่ไม่ใส่น้ำตาลเน้นทำกินเอง ผลไม้ ก้อแอปเปิล ฝรั่ง ส้ม (ผลไม้อื่นถ้าอดใจไม่ไหวนานๆครั้งได้ค่ะ) นมเปนนมที่ไม่มีน้ำตาลเลยหรือมีน้อย บ้านนี้เปนอยู่ค่ะ ฉีดอินซูลินเองทุกวันและคุมอาหาร สู้ๆน่ะค่ะถ้ายังไม่เปนก้อไม่ยากมากค่ะ

งดหวานคะ ผลไม้บางชนิดก้อน้ำตาลสูงคะ แนะนำหัยทาน แอปเปิ้ล กับฝรั่งคะ ตอนแม่ท้องน้องทานทุกวันทุกมื้อเรยคะแต่ก้อทานขนมหวานนะคะ

งดหวานค่ะ เพราะน้ำตาลในเลือดอาจจะสูง

คุมอาหาร คุมน้ำตาลค่ะ