88 ตอบกลับ

ตอบตอนนี้ทันไหมคะ😅😅 เราขอเสนอชื่อ นาวี่ ที่มาจาก นาวีเนส เวลาโตไปเพื่อนเรียกได้หลายแบบ

VIP Member

เณอแตมค่ะ ภาษาฝรั่งเศสแปลว่า ที่รัก เคยจะตั้งชื่อนี้ให้ลูกอยู่ค่ะแต่ลูกเป็น ผช เลยอด 😂

VIP Member

เชอรีน-chereen แปลว่าที่รัก ไอรีน-Irene แปลว่า สงบสุข หรือ ชื่อที่ 4/5 ค่ะ

ชอบจัสมินค่ะ เป็นเจ้าหญิง(ตัวน้อย)ของคุณแม่(≧▽≦)

เอวาดีกว่าค่ะ ชื่อน้าน๊ากน่ารัก

เอวา เพราะค่ะ ชื่อเหมือนลูกสาวเพื่อน

เอวาค่ะเป็นชื่อที่มีความหมายดีค่ะ

บ้านนี้ชื่อน้อง มินนี่ ครับ

เอวา อาคิน ฮาคิม เฌอร่า เฌอรีน

จัสมินน่ารักดีนะคะคุณแม่