10 ตอบกลับ

VIP Member

กินให้ครบ5หมู่ก็พอค่ะ อย่ากินอะไรเน้นเป็นพิเศษ เพราะถ้ากินเน้น ลูกออาจะแพ้ได้ เช่น เน้นกินนม กินแต่นมอัดเข้าไปเลย ลูกแพ้นมได้นะคะ ส่วนเราเน้นผักใบเขียวค่ะ บำรุงสมองลูกได้ดี ปกติเป็นไม่กินผัก พอลูกไม่ได้กินนมแม่แล้ว ก็เลิกกินผัก 😆😆 แต่ตอนท้องกินทุกชนิดที่เป็นผักใบเขียว แต่กินไม่ซ้ำ วันนี้กินคะน้า พรุ่งนี้กินผักบุ้ง ประมาณนี้จ้า

VIP Member

-อาหารมีประโยชน์ครบ5หมู่ -ดื่นนมสลับชนิดป้องกันน้องแพ้นมชนิดใดชนิดนึง -เพิ่มน้ำหนักน้อง เน้นทานอาหารโปรตีนสูงเพิ่มเติม

VIP Member

ทานอาหารให้ครบหมู่ค่ะ ทานนมด้วยก็ดีค่ะ แต่เน้นทานให้สัดส่วนพอดีนะคะ อย่าทานมากเกินไป

VIP Member

ทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ...บ้านนี้มีแอบบำรุง ปลาตัวเล็ก ถั่วอัลมอน ทุเรียนค่ะ

VIP Member

ทานให้ครบ 2 หมู่ งดโดปอาหารอะไรเป็นพิเศษค่ะ เด่วน้องจะแพ้ค่ะ

อาหาร 5 หมู่เนื้อนมไข่โปรตีนผลไม้กินเยอะๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำนะค่ะ🥰🥰🥰ทุกคนน

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่นะคะ

กินให้ครบห้าหมู่ค่ะ

VIP Member

ผัก ผลไม้ คะ