47 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้หนักมากทานไม่ได้เลยแม้กระทั่งนมก็ททนไม่ได้ทานได้แต่ของเปรี้ยวมะม่วงไอศครีมก็ต้องรสมะนาวเ ท่านั้นที่ทานได้คะแพ้หนักมากกินข้าวอ้วกออกตลอดเลยอดทนเอาคะเดือน3-4จะค่อยๆหายไปเริ่มกินข้าวได้บ้างคะตอนนี้6เดือนแล้วคะกินได้หมดทุกอย่างแล้วคะไม่แพ้ท้องแล้วคะ

ปกติค่ะคุณแม่ ช่วงแรกๆยังคงแพ้ท้องอยู่^^น้องก็ยังได้รับสารอาหารจากถุงไข่แดงนะคะ ไม่ต้องกังวลค่ะ พอสักไตรมาส 2 จะเริ่มรับผ่านทางสายรก คุณแม่จะเริ่มทานได้มากขึ้นเอง เป็นกลไกทางธรรมชาติค่ะ

บ้านนี้ตอนแพ้ท้องทานไม่ได้เลยค่ะ มีอยู่วันนึงแฟนพาไปชื้อผลไม้ ขากลับติดไฟแดงเวียนหัวแล้วเป็นลม แล้วก็ชัก(แฟนบอก) คนที่ติดไฟแดงด้วยรีบเข้ามาช่วยเลยค่ะ แม้แต่น้ำทานก็อ้วก

ขอบคุณค่ะขอให้แข็งแรงเหมือนกันน๊า

บ้านนี้ทานไม่ได้จนถึงไตรมาสที่2อายุครรภ์7เดือนค่อยทานได้ค่ะตอนนี้จะแปดเดือน นน.ขึ้นมา5 กก.ช่วงก่อนๆหมอคอยฉีดยาบำรุงให้เพราะนน.ลดมากค่ะ

1-3 เดือนแพ้มากค่ะ ทานข้าวไม่ค่อยได้ อาเจียนตลอด ทานส้มทานผลไม้แทนค่ะ ตอนนั้น เดือนที่4มาก็เริ่มทานได้ปกติค่ะตอนนี้33 w 4 d ละค่ะ ลูกสาววว

ขอบคุณมากๆนะคะแม่ เช่นกันจ้า❤️

บ้านนี้ค่ะ ไม่ค่อยแพ้ท้องนะ แต่เบื่ออาหารมาก พอพ้น3เดือนไปนี่กินแทบไม่หยุด อยากกินนั้นกินนี้อยากไปหมดซะทุกอย่าง

7w4d เบื่ออาหารมาก ๆ ไม่อยากกินอะไรเลย น้ำก็ไม่อยากกิน เหม็นกลิ่นอาหารด้วยค่ะ กินหมูปิ้ง ไข่ต้ม ผลไม้ สลับ ๆ กันไป

VIP Member

บ้านนี้พึ่งทานได้ช่วง4เดือนจ้า​ ก่อนนั้น​กินได้แต่ต้มโจ้กใส่ไข่​ 5555​ อ้วกหนักมาก​ นน​ ลดลงเกือบ5กิโล​

บ้านนี้ไม่แพ้แล้วแต่เบื่อข้าวมากๆ ยิ่งตอนเที่ยงยิ่งหนักเลยกินได้2-3คำ

เบื่ออาหารค่ะ ไม่รู้จะทานอะไรเลย ยิ่งถ้าวันไหนมึนหัวมากๆอยากอาเจียนมากๆยิ่งไม่อยากทานเลยค่ะ

บ้านนี้ค่ะ ไตรมาสแรกเบื่ออาหารมากเลยค่ะ ไม่ค่อยอยากกินอะไรเลยแต่ก็ต้องฝืนกินเพื่อลูกนะคะ