9 ตอบกลับ

บ้านนี้ 38+4 บางวันก็ดิ้นเหมือนเก็บกด บางวันก็เงียบจนได้ปลุกเอา แรกๆตอนน้องดิ้นน้อยลงก็รู้สึกกังวลเหมือนกันค่ะ แต่พอไปหาหมอหัวใจเต้นปกติก็โอเค อีกอย่างน้องตัวโตพื้นที่น้อยเลยทำให้เคลื่อนตัวลำบาก แม่ก็ได้แต่บอกน้องว่า ออกมาดิ้นข้างนอกดีกว่า 🤣

เหมือนกันค่ะแม่ บางวันเงียบจนตกใจ🥺

บ้านนี้ 37+5 รู้สึกเหมือนกันเลย น้องดิ้นน้อยลงแต่ไม่ได้หายไปเลย น้องชอบทิ่มข้างๆ เอวเหมือนกันค่ะ ขยับตัวแต่ละทีเห็นชัดเลย^^ เป็นอะไรที่มีความสุขมากค่ะเวลาเห็นเค้าดิ้น❤️

ก็มีแอบคิดตรงนี้เหมือนกันค่ะ สู้ๆ นะค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และคุณลูกนะค่ะ🥰🥰 ใกล้จาได้เจอเบบี้แล้ว❤️

ทางนี้ 39 วีคแล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ ขนาดวันที่7ไปหาหมอใาหมอบอกปากมดลูกเปิด 1 เซนแล้วนะคะ แต่ไม่มีอาการอะไรเลย 🤣

อยากแตกมากเลยค่ะ ยังไม่มีอาการอะไรเลย กำหนด18นี้แล้ว🥺🤣

36+1ยังดิ้นแรงแต่มีเข่ามารูดข้างเอวทุกวันล่ะเจ็บมากจนบางทีสะดุ้งเลยบางทีเหมือนเอาส้นเท้ากระทุ้งช่วงเอว

ถามว่าทำไรได้ไหม555ไม่ได้เลยรักเขาค่ะเขาไม่ดิ้นอิแม่ก็จะเครียดอีก🤣

บ้านนี้36+3น้องดิ้นแต่ไม่บ่อยเหมือนเมื่อก่อนส่วนมากจะโก่งตัวกับมีกระทุ้งนิดๆหน่อยๆค่ะ

วันไหนน้องไม่ดิ้นก็จะเอาเครื่องฟังหัวใจมาฟังละก็เอาจ่อกับท้องให้น้องสะดุ่งน้องก็จะตกใจเสียงกระตุกขึ้นมาค่ะ5555

เป็นเหมือนกันค่ะ บางทีตรงเอวไม่พอยันซี่โครงก็มีค่ะ จุกละเจ็บมากก

ใช่ค่ะเจ็บแต่ดีใจ555

ตัวโต พื้นที่ในท้องไม่มีให้ดิ้น

คิดมากสุดๆเลยค่ะ🥺

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

น้องจะเป็นอะไรมั้ยคะแม่ พ่อน้องแอบกังวล🥲

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

คุณหมอบอกถ้าก่อน18ยังไม่คลอด หมอก็จะนัดอีก กลัวมากค่ะ🥲