5 ตอบกลับ

มีผลต่อแม่อาจทำให้มีกรดไม่สบายท้อง แต่ความเผ็ดไม่ส่งผลต่อลูกค่ะเพราะเราทานรสชาติอะไรเข้าไปลูกไม่ได้รับรู้ด้วย จะได้แต่สารอาหารที่ทานเข้าไปค่ะ

ตอนสามเดือรแรกเราชอบกินพริกเปล่าๆ พริกหยวกย่าง พริกหวาน กระเพาเผ็ดๆ พอเข้าเดือนที่6ตอนนี้กินเผ็ดไม่ได้เลย รุ้สึกว่าไม่อร่อย

ก็เราแพ้แบบ ไม่ว่าจะรสไหน ก็ทานไม่ได้เลยจ้า 😭😭😭 พยายามอย่าทานรสจัดมากนะคะ ส่งผลเสียต่อตัวคุณแม่จ้า

แต่ถ้าไม่ได้กินคืออยู่ไม่ได้เวียนหัวหมดแรงคลื่นไส้ค่ะกินเผ็ดจนแฟนไม่อยากให้กินค่ะ

มีผลกับแม่ค่ะ อาจจะไม่สบายท้องได้