10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ 33+1 ณ.ตอนกลางคืน คือนั่งหลับ 45°ค่ะ เพราะนอนราบไม่ได้เลยตะแคงซ้ายตะแคงขวาแน่นไปหมดหายใจไม่ออกแถมขาบวมร่วมด้วยค่ะ ได้นอนท่านั่ง45°แล้วเอาขาพาดหมอนให้สูงกว่าหัวเข่าค่ะ

เหมือนกันค่ะอีก6วันจะเข้า8เดือนนอนม่สะดวกเลยค่ะปวดสะโพกมากๆแถมลูกดิ้นแรงจนท้องกระทบหมอนรองค่ะ🤣😂เหมือนจะทะลุเลยถีบแต่ละทีจุกเลย

ทางนี้เหลือ2วันจะเข้าสู่31สัปดาห์ ท้องแข็งบ่อย

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะอีก2วันจะ 31วีค นอนท่าไหนก้อไม่สบายบางวันปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือน..รู้สึกอึดอัดปวดหลังต้องใช้หมอนรอง2ใบเลย😔

VIP Member

บ้านนี้พอเข้า8เดือนก็เป็นค่ะขยับและเปลี่ยนท่าทั้งคืนแทบไม่ได้นอนดีเพราะแน่นไปหมดและปวดขาค่ะ

บ้านนี้ก็เน้นนั่งหลับค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะตะแคงซ้ายก็แนนไปหมดหายใจไม่ค่อยสะดวก ตอนนี้เริ่มจะเป็นตะคิว เจ็บมาก

ของเรา 32+2วีค ปวดตรงขาหนีบมากเลยค่ะ พลิกตัวทีนึง ทรมานมาก

ดึกๆลุกมากินนมซักกล่องค่ะ และหาหมอนมาหนุนเพิ่ม

พอเข้าวีคที่31 นี่นอนลำบากจริงๆค่ะ 🥺

อาการเดียวกันค่ะ 33+4

เหมือนกันเลย