34 ตอบกลับ

ของเราเคยมีประสบการ ตอนนั้น29+6w หิวอยากกินมาม่าจริงๆ แล้วก็กินจนอิ่มน่ำสำราญเลย พอตกดึกมาเริ่มปวดท้อง 2-3ชั่วโมงไม่หายเช้าเลยไปให้หมอตรวจที่ รพ. ผลปรากฎว่าเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด รึเสี่ยงทารถเสียชีวิตในครรภ์รักษาตัวที่ รพ.3-4วัน จนหัวใจลูกกลับมาเต้นปกติ หลังจากที่ออกจาก รพ.มาก็ไม่กินอีกเลยค่ะ เส้นมันอืดในท้องเพราะทานมากไป แต่แนะนำให้กินพอหายอยากพอนะค่ะ เพราะบางทีอาการมันแล้วแต่คนค่ะ

คุณค่าอาหารในบะหมี่ หาแถบไม่เจอ แค่คนปกติยังไม่ครวบริโภคเยอะเลยค่ะ กับหญิงตั้งครรภ์แล้วนั้นไม่ครวอย่างยิ่งค่ะ แต่ถ้าหากอยากมากๆ แนะนำให้แบ่งครึ่ง แล้วเติมผักเติมไข่เพิ่มเอาค่ะ เมื่อก่อนบ้านนี้ชอบทานมากค่ะ แต่พอหาคุณค่าอาหารแล้วไม่มีเลยเลิกทานค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ก่อนท้องไม่เคยนึกอยากกินเลยเพราะรู้ว่าไม่มีประโยชน์ แต่พอท้องอยากกินมาก อยากกินร้อน ๆ แซ่บ ๆ ว่าจะกินแค่คำ สองคำ ก็หมดถ้วยตลอด!

VIP Member

ตอนแพ้ท้องทานได้แต่มาม่าเหมือนกัน แต่ก็ อาทิตย์ละถ้วย แล้วก็มากินอีกทีตอนไตรมาสสาม 555ใส่ไข่ ใส่ผัก แต่ก็กินไม่บ่อยจ้า

VIP Member

ทานได้จ้า แต่บ้านนี้ตอนท้องจะต้มลวกน้ำออกก่อนน่ะค่ะค่อยทาน แต่ไม่ทานบ่อยมากไปน่ะค่ะ

ทานได้นะคะ ใส่หมูใส่กุ้งผักต่างๆลงไปด้วย จะได้คุณค่าทางอาหาร

บ้านนี้ก็ทานบ่อยค่ะ เบื่ออาหาร แต่ทานแบบใส่ผักใส่หมูใส่ไข่ค่ะ

ทานได้ค่ะแต่ต้มลวดเส้นก่อน1น้ำจะดีมากๆๆกินแค่หายอยากก็พอค่ะ

กินได้ค่ะ พอหายอยาก เพราะ​มันไม่มีประโยชน์​ต่อ​ลูกค่ะ

ของเรานึกอยากทานช่วง34วิคค่ะแต่ทานแค่พอหายอยากนะคะแม่