5 ตอบกลับ

ที่บ้านกะบนสุดท้ายกะเห็นอุ้มกันตลอดจนตอนนี้ไม่มีใครพูดแล้วคะ เดี๋ยวก็ชิน บ้านเราหัวโบราณมากกว่าอีกแต่พูดไปคงไม่พอเล่าแน่ ทำใจอีกสักแปบกะดีขึ้นคะ

Super Mum

จริงค่ะ ไม่ไหวจะเย็นแล้ว ลูกเขาต้องการความปลอดภัยไม่มีหรอกเด็กไม่อยากให้อุ้มอะ มันจะติดก็ช่างเถอะ ยังไงลูกเรา

เป็นเหมือนกันค่ะแถวบ้านก็ชอบว่าเดียวลูกติดมือๆ ก็มือเราเขาไม่ได้มาอุ้มช่วยแต่ชอบพูดงงมากคนแบบนี้

เต็มใจให้ลูกติดมือค่ะ ได้กอด ได้อุ้ม ได้หอม มีความสุข ได้เห็นเขาหลับในอ้อมกอดเรา

สู้ๆค่ะแม่ ยิ่งอุ้มยิ่งอบอุ่น ไม่มีติดมือค่ะ ร้องไห้ไม่ใช่ว่าจะหิวอย่างเดียว