12 ตอบกลับ

คุณแม่จำวันประจำเดือนล่าสุดมาได้ไหมคะ จะพอประมาณอายุครรภ์ได้ค่ะ แล้วพอไปฝากครรภ์คุณหมอจะซาวด์ดูน้อง เทียบอายุครรภ์ให้ทราบอีกทีค่ะ

แม่จำประจำเดือนมาวันสุดท้ายได้ไหมคะ นับต่อจากวันมาเลยจ้า 🤗 บ้านนี้ รอให้ครบ9w ไปฝากวันนี้ เจอน้องพอดีเลย

อายุครรภ์ต้องซาวด์ดูเอาไม่ก็นับประจำเดือนวันแรกของครั้งล่าสุดเอานะคะ ดูจากที่ตรวจไม่ได้จ้า

บอกไม่ได้หรอกค่ะว่ากี่เดือน คุณแม่ต้องไปหาหมอนะคะถึงจะรู้

ขอบคุณทุกคำตอบค้าาา หนูไปตรวจมาแล้วน้าา 9วีค 5วันจ้า

หาหมอแล้วค่ะ ตอนนี้10วีค2วัน

ประจำเดือนขาดกี่เดือนคะ

แล้วไปซาวด์ดูรึยังล่ะคะ

ไปหาหมอแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ซาวด์

ประมาณเดือนนึงค่ะ

บอกไม่ได้จ้า