5 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้า13วีคก็มดลูกกำลังขยายค่ะ จะเจ็บๆจุกๆตรงท้องน้อย ถ้าไม่มีเลือดหรือเจ็บจนทนไม่ไหวก็ปกติค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะตั้งครรภ์ได้15วีค 1มีตกขาวสีน้ำตาลไม่เจ็บท้องไม่มีกลิ่นอัตรายไหมค่ะ

ปรึกษาคุณหมอฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ จากที่เคยอ่านมา อะไรที่เป็นจุดเลือดไม่ดีทั้งนั้นค่ะ

เป็นก้อนนูนขึ้นมาไหมคะ? หรือแค่รู้สึกว่าหน้าท้องแข็งเหมือนเกร็งกล้าเนื้อ

มดลูกลอยงดนอนหงายให้นอนตะแคงนะคะ 13วีคน้องยังไม่โก่งตัว

ท้องแข็งค่ะ ไม่ดีนะคะ ควรไปพบหมอค่ะ บางทีอาจเกิดจากความเครียด

น้องโก่งตัวรึเปล่าคะ