4 ตอบกลับ

อาการเดียวกันเลยค่ะ แต่ของเราซาวไม่เจอ หมอเลยให้กินยากันแท้ง กับนอนพัก ห้ามทำกิจกรรมทุกอย่างค่ะ ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ เพราะเคยมีภาวะแท้งคุกคามแบบนี้ในท้องแรก

คุณแม่เลือดออกกี่วันค่ะ ถึงหยุด นี้ 5 วันแล้วยังไม่ยอมหยุดเลยค่ะ

เป็นอาการเดียวกันค่ะ ไม่ค่อยสบายใจเลย ต้องฉีดยาไปถึงเมื่อไร น้องถึงจะปลอดภัยทั้งฉีดทั้งกินยา แต่ยังมีเลือดไหลอยู่ จะอยู่ภาวะแท้งคุกคามนานเท่าไร

ทานยากันแท้งตามหมอสั่ง นอนให้มากที่สุด พยายามไม่เดินค่ะ ตอนนี้ทางนี้ดีขึ้นแล้ว ไม่กังวลน๊า รอป้าหมอนัดดูน้อง

เราแนะนำว่าให้ปรึกษาหมอฉีดยากันแท้ง รวมถึงทานค่ะ แล้วก็พยายามพักผ่อนบนเตียง ลุกเดินแค่ที่จำเป็นขยับตัวให้น้อยค่ะ เดินช้าๆ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้คุณหมอให้ยากันแท้งมาทานค่ะ

คิดว่าอยู่ค่ะถ้าฉีดยากันแท้ง กินบำรุงแล้วนอนพัก พยาบามขยับให้น้อยที่สุดช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตตอนนี้ดีขึ้นแล้วไม่มีเลือดออกแล้ว มีปวดท้องบ้าง รอวันป้าหมอนัดดูน้อง