7 ตอบกลับ

เป็นคนไม่มีหน้าท้องก็เล็กปกติค่ะ ถ้าหมอไม่ได้ว่าอะไรน้องโตตามเกณฑ์ไม่ต้องไปใส่ใจคำพูดคนอื่นค่ะ คนมันหุ่นดีตอบไปเลย555 บ้านนี้4เดือนกว่ามีพุง คนยังดูไม่ออกเลยค่ะว่าท้อง ดารามีให้เห็นเยอะแยะว่าหุ่นดีท้องนิดนึง ทำไมคนเราถึงชอบว่าคนอื่นให้เครียดกันนะ

เหมือนกันเลยค่ะ พึ่งหายแพ้ท้องใด้ประมานเดือนนึงพึ่งกินใด้ ท้องเล็กมากขนาดท้อง2 มีแต่คนพูดค่ะ แต่ไปหาหมอ หมอบอกลูกหนักตามเกณค่ะ

TapFluencer

ไม่เป็นไรนะคะแม่ ไม่เครียดน้า หลาย ๆ คนก็ท้องเล็กค่ะ แต่ลูกโตดีมาก ดูอย่างดารา ไอซ์ อภิษฎา แม่ท้องเล็กมาก แต่น้องออกมา 3.5 โลเลย 🥰🥰

ขอบคุณนะค่ะคุณแม่🥰

เราก็โดนเหมือนกันบางที่ก็ถามท้องเล็กแบบนี้ลูกดิ้นบ้างไหม!!.. เราก็ไม่เข้าใจว่าตั้งคำถามแบบนี้เจตนาคืออะไร

TapFluencer

ไม่ต้องเครียดนะคะ ขอแค่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอค่ะ ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่ใช่ปัญหาค่ะ

ขอแค่ นน.น้องตามเกณฑ์ก็ถือว่าปกติค่ะ สมัยนี้คนท้องไม่จำเป็นต้องอ้วนค่ะ

เหมือนกันคะมีแต่คนว่าเหมือนไม่ได้ท้องเลย เหมือนคนอ้วนมากกว่า