3 ตอบกลับ

ปกติคะ อยู่ในช่วงปรับฮอร์โมนในร่างกาย

นี้ล่ะค่ะแม่นี้เลยไม่ฉีดเลยกินยาคุมเอาค่ะตรงทุกเดือนประจำเดือนก็มาแบบปกติ3-7วันแล้วแต่แม่ค่ะ😊😊😊😊

เราฉีดแบบ3เดือน ปจด.มา2อาทิตย์เกือบ 3อาทิตย์ พอหายก็มาแบบกระปริดกระปอยทั้งเดือน ถามหมอแล้วนะ เขาบอกปกติคะ ส่วนตัวเราว่าจะหยุดฉีดไม่ไหวคะ วันๆใส่ผ้าอามัยทั้งเดือนบางวันลงเยอะบางวันลงน้อย เอาใจมันไม่ถูกเลย แผ่นเล็ก,กลาง,ใหญ่มีหมด ต้องมาค่อยคุมอารมณ์หงุดหงิดของตัวเอง (เพลี้ยจิต)