10 ตอบกลับ

เราเช้าเย็นนะคะ ครอบครัวจีน เช้า9โมง เย็น4โมง เด็กอ่อนจะอึ๊บ่อย ค่ะ อาบน้ำก็เป็นน้ำอุ่นนะคะเค้าจะได้สบายตัว เรามีแค่ช่วง 2-3วันแรกค่ะที่ไม่ได้อาบใช้ทิชชู่​เปียก เช็ด ผ้าชุบน้ำ ทำความสะอาดรอบสะดือ ศอกแขนขา ข้อพับ ค่ะ สำคัญ เพราะแป้ง มหาหิงค์ หรือไขตัวลูกต่างๆ สะสมผิวเดกบอบบางต้องดูแลความสะอาดดีๆค่ะ เด่วผื่นขึ้น

ช่วงแรกเกิดบ้านนี้อาบแค่วันละครั้ง ช่วง16:00ของทุกวันคะ ตอนนี้4เดือนอาบตอนเช้า7-8โมงคะ เย็นบ่าย4โมงคะ

บ้านนี้อาบตอนเที่ยงวันละครั้งค่ะแต่ถ้าอากาศร้อนก็2ครั้งต่อวันค่ะ

บ้านนี้อาบเช้าเย็นค่ะ เวลาแล้วแต่สภาพอากาศค่ะแต่ไม่เกิน5โมงเย็น

บ้านนี้อาบเช้าเย็นคะ เอาตามที่เราสะดวก ไม่จำเป็นต้องตรงเวลานะ

อาบวันละครั้งก็พอค่ะ ผิวแห้ง ตามเวลาที่สะดวกเรา

อาบน้ำ8-9โมง เย็นไม่เกิน4โมงเย็นค่ะ

จริงๆ แค่เช้า-เย็น ก็น่าจะพอนะคะ

บ้านนี้อาบเช้าเย็นนะค่ะ

บ้านนี้เช้า08.00-09.00 เย็น16.00-17.00