29 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ เราเองก็เพิ่งยุติการตั้งครรภ์มาเหมือนกันค่ะ น้องเป็นโรคธาลัสซีเมีย ตัวบวมน้ำ ตับโต ม้ามโต หมอบอกว่าถ้าเอาไว้เสี่ยงต่อครรภ์เป็นพิษ 😭😭เข้าใจความรู้สึกของคุณแม่นะคะ ทุกปัญหาจะต้องผ่านพ้นไปได้ สู้ใหม่ เริ่มต้นใหม่นะคะ✌️เป็นกำลังใจให้ค่ะ❤️❤️

กอดกันนะคะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ ❤️

สู้ๆนะคะคุณแม่ ดูแลตัวเองดีๆ กินของบำรุงใหม่ รอเค้ามาใหม่นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ กอดๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อาจยังไม่ถึงเวลาของน้อง รอบหน้าขอให้น้องมาใหม่และปลอดภัยแข็งแรงค่ะ

ขอบคุณค่ะ❤️

ขอให้คุณแม่สู้ๆ หาย และแข็งแรงไวๆ นะคะ เพิ่งรู้ว่าการตั้งครรภ์ มีความเสี่ยงแบบนี้ด้วย

เราก็เพิ่งเจอกับตัว พยามหาสาเหตุก็ไม่ได้ข้อสรุป ต้องยอมยุติทั้งๆที่คาใจ ปวดใจสุดๆเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ❤️

รักษาสุขภาพนะคะคุณแม่ น้องจะกลับมาอีกในร่างกายที่สมบูรณ์ คุณแม่รอน้องได้ใช่ไหมคะ

ขอบคุณนะคะ เยียวยาจิตใจแล้วจะกลับมาสู้ต่อค่ะ❤️

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขออนุญาตถามได้ไหมคะว่าคุณหมอบอกไหมว่าสาเหตุมีอะไรได้บ้าง

มาอัพเดทเพิ่มเติมค่ะ เราโพสเพิ่มแล้วนะคะ ในโพสใหม่

สู้ๆนะคะ บางเรื่องเกิดมาให้เรายอมรับ ไม่ต้องเข้าใจอะไรมาก ✌🏻

ขอบคุณนะคะ 😔

เสียใจด้วยนะคะนแม่สุ้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้❤

สู้ๆนะค่ะคุนแม่ เดี๋ยวน้องก้อมาใหม่ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้สู้ๆค่ะ