5 ตอบกลับ

เตรียมแผ่นรัดหน้าท้องไปค่ะ รัดตอนฝึกลุกเดิน หมั่นลุกนั่งยืนเดินบ่อย ๆ จะหายไว ไม่มีอะไรน่ากลัวแม่ หายใจเข้าออกลึก ๆ เป็นจังหวะ เราตอนผ่าชิวจัดค่ะหมอคุยกันเรื่องข้าวเฮฮาปาร์ตี้สุด ๆ 🤣

ปิดแผล 7 วันค่ะ แต่พอถอดสายฉี่ก็อาบน้ำได้เลยแม่ แค่อย่าขัดล้างตรงที่ปิดแผล

VIP Member

ทางนี้กลัวอยู่เหมือนกันค่ะ ท้องแรกคลอดเอง เมื่อวันที่ 1 นี้ไปซาวมา 36 วีค หมอบอกยังไม่กลับหัว นัดอีก 15 พค. ถ้ายังไม่กลับหัวต้องนัดผ่า ไม่อยากผ่าเลยค่ะ

ปกติ36ถ้าไม่กลับหัวคือ% น้อยมากค่ะ ที่จะกลับทีหลัง โดยเฉพาะท้องแรกเพราะไม่มีพื้นที่ให้หมุนแล้ว น้องคับท้อง

สู้ๆคะแม่​ ทำจิตใจให้สบาย​ ไม่น่ากลัวคะ​ แปปเดียวก็ได้เห็นน่าตัวน้อยแล้วคะ

หมอนัดผ่าวันที่8 พค.เหมือนกัน

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่