6 ตอบกลับ

หลุดไปแล้วก้อยังตรวจขึ้นนะคะแม่ ให้ชัวร์ไปหาหมอค่ะ เพราะฮอร์โมนยังตกค้าง อาจตรวจขึ้น2 ขีด จากประสบการณ์ค่ะ ☺️☺️

ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ

การทานโฟริค เป็นเพียงวิตามินบำรุงประสาท สมอง ไขสันหลัง ลดความเสี่ยงทารกพิการในไตรมาสแรกจ้า ไม่อันตรายจ้า

ไม่เป็นอันตรายจ้า คุณหมอจากโรงพยาบาลเปาโลแนะนำมาให้ทานด้วยนะคะ แต่จะะมีคลื่นไส้ เป็นเรื่องปกตินะจ๊ะ

ขีดสีนี้ไม่น่าจะ1สัปดาห์นะคะแม่ มีประวัติแท้งควรรีบไปฝากครรภ์ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆๆจ้า

รีบไปกาหมอดีกว่าค่ะแม่ เคยมีประวัติเคยแท้งด้วย

ขอบพระคุณจ้า

หาซื้อโฟลิคได้ที่ไหนค้ะ