1 ตอบกลับ

VIP Member

ลื่นท่าล้มท่าไหนคะ เราเคยลื่นตอน 16 วีค ท่าหงายกลังลงทั้งตัวหัวฟาดพื้น วันรุ่งขึ้นเราไปหาหมอ คำถามที่หมอถามเลยคือ 1. ล้มเอาท้องลงไหม => ถ้าเอาท้องลงกระแทรกโดยตรงจะอันตรายกว่าค่ะ 2. พื้นเป็นแบบไหน พื้นไม้ กระเบื้อง => เค้าประเมิณจากความแข็ง-อ่อน ของการกระแทก 3. มีน้ำไสๆ ไหลออกมาจากช่งคลอดไหม => ดูเรื่องถุงน้ำคร่ำรั่ว 4. มีเลือดออกจากช่องคลอดไหม แล้วเค้าก็จะอัลตร้าซาวด์ ดูด้วยว่ามีเลือดออดภายในไหม ตอนเราล้มเราไปหาหมอ หมอให้นอนดูอาการ 1 คืนค่ะ หมอบอกว่าถ้าล้มส่วนมากคือจะเฝ้าระวัง 24 ชม. หลังจากล้ม หมอเค้าก็จะมาตรวจฟังเสียง หัวใจน้องทุกๆ 3 ชม. ถ้าไม่มีอะไรน่าเป็นหาวงก็กลับบ้านได้ค่ะ