11 ตอบกลับ

7wไม่เจอเหมือนกันค่ะ หมอเลยสันนิษฐานว่าอาจท้องลม พอผ่านมาอีก3สัปดาห์ตัวเล็กมาเต็มๆเลยค่ะ ยังไม่ต้องกังวลนะค่ะ ช่วงก่อนที่หมอจะนัดซาวด์อีกรอบให้กินยาโฟลิค แล้วก็กินนมกินไข่ด้วยค่ะ เผื่อบางทีน้องอาจตัวเล็กเลยยังมองไม่เห็นค่ะ

ขอบคุณนะคะ พอใจชื้นขึ้นมาหน่อยคะ หวังว่าซาวครั้งหน้าของหนูจะเจอน้องนะคะ

ซาวผ่านช่องคลอดนะคะ ช่วงระยะเวลานี้ซาวผ่านหน้าท้องจะมองไม่เห็น มีค่าใช้จ่ายนิดหน่อยเพื่อความสบายใจไม่ต้องรอ แต่ถ้าให้ชัวร์ก็รออายุครรภ์มากขึ้นหน่อย ซาวหน้าท้องถึงจะเห็นค่ะตามที่ รพ.แจ้งแค่ต้องรออายุครรภ์เพิ่มขึ้น

ภาวนาเลยคะ ขอบคุณมากนะคะ

วันนี้สดๆร้อนๆเลยจ้า7สัปดาร์2วันหมอบอกเจอแต่ถุงน้ำคร่ำแต่ยังไม่เห็นตัวน้องให้รออีกสองสัปดาี์แม่ก็ใจหวั่นๆอยู่เหมือนกันคะขอให้เจอน้องด้วยเทอญ

คุณหมอบอกว่าเจอถุงไข่แดงไหมคะแม่ ถ้าเจอถุงไข่แดง น้องยังเล็กอยู่เลยไม่เจอ ถ้าหมอไม่เจอถุงไข่แดงมีสิทธิ์ท้องลมคะ(เราท้องลมมา2ครั้ง)

จากประสบการณ์2ท้องที่ผ่านเสี่ยงค่ะแม่ แต่อาจจะไม่เหมือนกันทุกคน แต่สามารถท้องปกติได้ค่ะ ตอนนี้เราท้อง 3 ปกติ เจอน้องเจอหัวใจแล้ว 7w6d ค่ะ

เหมือนกันเลยบ้านนี้เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ยังไม่เจอตัวน้อง หมอบอกอาจจะท้องลมเหมือนกันใจหล่นเลยหมอนัดอีก1สัปดาห์

ตื่นเต้นเหมือนกันเลยค่ะ 7w2d พรุ่งนี้หมอนัดซาวช่องคลอด กลัวไม่เจอน้อง เคยท้องแล้วน้องไม่มีหัวใจค่ะ กังวลมาก

เหมือนกันค่ะ พรุ่งนี้ครบ2สัปดาแล้วที่หมอนัดไปซาวอีกครั้งทั้งตื่นเต้นและกังวลมากค่ะกลัวไม่เห็นน้องอีก

TapFluencer

ซาวด์ทางข่องคลอดรึยังคะ ถ้ายังลองเปลี่ยนคลินิกดูค่ะ ลองซาวด์ช่องคลอด เราเจอน้องตอน 6วีค ทางช่องคลอดค่ะ

ยังไม่ได้ซาวทางช่องคลอดคะ หมอนัดอีก2สัปดาห์ไปซาวอีกครั้งคะ

7สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ของเราหมอบอกน้องโอกาสโตช้า นัดอีก 2 สัปดาห์ ไปตรวจใหม่ มันจะมีโอกาสหลุดมั้ยคะ

บ้านนี้10สัปดาห์แล้วค่ะ หมอบอกให้อีก2อาทิตย์ไปซาวอีกรอบค่ะ กังวลมากค่ะ