4 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ หากทานยาแก้แพ้แล้วพอจะทานอะไรได้บ้างก็ยังไม่ค่อยน่ากังวลค่ะ คุณหมอจะมีวัดน้ำหนักและขนาดของน้องในท้องให้อยู่เสมอค่ะ หากมีเกณฑ์ว่าไม่ปกติคุณหมออาจจะให้วิตามินมาเสริมค่ะ

น้องปกติเลยค่ะน้ำหนักตามเกณฑ์ดี แต่ช่วงนี้กลับมาแพ้หนักอีกแล้วแอบกังวลเลยค่ะว่าจะมีผลกระทบกับน้อง จะเข้าเดือนที่6แล้วน้ำหนักแม่พึ่งเพิ่มมา2โลนิดๆเองค่ะ

ตอนนี้ก็อาศัยทานยาแก้แพ้เพื่อให้กินข้าวได้ ขอบคุณมากนะคะนัดครั้งต่อไปคงต้องขอคำแนะนำคุณหมอเพิ่มเติมอีกทีค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนท้อง24สัปดาห์จนเข้าโรงบาลเต็มนํ้าเกลือ