18 ตอบกลับ

บ้านนี้21wแล้วคะ แต่ท้องยังเล็กอยู่เลย ของแม่ก็ไม่ใหญ่มากนะคะ ลูกอาจจะสมบูรณ์นํ้าหนักตรงตามเกณฑ์ก็ได้ค้า

บ้านนี้ท้องที่สอง จะเข้า5เดือนยังน้อยอยู่เลยค่ะ ใหญ่ก็กังวลบ้านนี้น้อยก็กังวลเหมือนกันจ้า

เเต่หนูเปนคนอวบๆอยู่เเล้วค่ะ บ้างคนบอกปกติเพราะเราเป็นคนอวบด้วย บ้างคนก็บอกแฝดเเน่ๆ😂

ไม่แน่อาจจะเป็นครรภ์แฝดแบบเราก็ได้ค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน 19 weeks แต่โตเหมือนคน 7 เดือน

มีเป็นทางทวด ทั้งเค้าและแฟนเลยค่ะ

เราอ้วนเราก็ท้องใหญ่เหมือนกันคะเหมือนคน9เดือน555ทั้งๆที่5เดือนอยู่เลย

20+4 ค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน ปกติเป็นคนมีพุงอยู่แล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องออกนิดเดียวค่ะแม่ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ฉันผู้อวบเเต่ท้อง20weekกว่าเหมือนคนพึ่งกินข้าวอิ่ม

ตอน 5 เดือนคนทักว่า 8 เดือนเยอะมาก ท้องใหญ่มากๆ

ทางนี้ก็ใหญ่เร็วค่ะ น่าจะเพราะท้องหลังๆด้วย

บ้านนี้19+5 ท้องเล็กมากเหมือนคนกินขาวอิ่มค่ะ