29 ตอบกลับ

อัลตร้าซาวค่ะแม่...แต่แม่ลองเบรคกิ้งโซดาผสมฉีแรกตอนเช้าเล่นๆลุ้นๆดูก่อนได้ค่ะ😁😁เราอ่านดูรีวิวในพันทิปก็ตรงหลายคนอยู่ค่ะส่วนเรารอลุ้นอัลตร้าซาวอีกที

ของบ้านนี้ไม่ตรงค่ะ ฟองเยอะมาก แต่เป็นผู้หญิง😊

ถ้าฝากรพ.รัฐขอหมอซาวด์ได้นะคะบอกอยากทราบเพศไม่เสียเงิน 30บาท cover อยู่นะคะ แต่ถ้าฝากรพ.เอกชนเค้าซาวด์เกือบทุกเดือนนะคะ เสียเงินค่ะ

ของเราฝาก ร.พ.รัฐ ซาวแล้วแต่ไม่รู้เพศลุ้นเอาจนคลอดน้องค่ะคลอดออกมาเป็นผู้หญิงสมใจคุนแม่คะ

ของเรา 33 สัปดาห์แล้วยังไม่รู้เพศเลยค่ะ ฝากโรงพยาบาลรัฐ จะได้อัลตราซาวด์ตอน 36 สัปดาห์ 😂

ถามคุณหมอเลยค่ะ เราก็ไม่บอกเหมือนกัน จนต้องถามเอง ถึงจะบอกเรา55555 เห้อ

ถ้าฝาก รพ.รัฐ ใกล้คลอดหมอจะซาวด์อีกที ถ้า8เดือนแล้ว รอลุ้นเถอะค่ะแม่

ซาวดูค่ะถึงจะรู้บ้านนี้ฝากคลินิก​เสียครั้งละ380-400ซาว+ยา+ถามอาการ

ต้องซาวน์ดูค่ะถึงจะรู้ บ้านนี้ฝากรพ.รัฐรู้เพศตอน15วีคค่ะ

ซาวด์ที่คลินิคได้ค่ะ ค่าใช้จ่าย 500-1000 แล้วแค่คลินิคค่ะแม่

ฝากคลินิก หมอซาวให้ทุกเดือนคะ รู้เพศตั้งแต่3เดือนกว่า