66 ตอบกลับ

ทางนี้ก็เตรียมค่ะค่อยๆซื้อทีระอย่างค่ะถ้าซื้อทีเดียวตอนใกล้คลอดมันจะหนักกับค่าใช้จ่ายค่ะ

บ้านนี้พี่สาวเอาของทยอยมาให้ตอนท้อง5เดือนเลยจ้า​ ตอนนี้​8เดือนแล้วนั่งซักไม่ไหวแล้วค่ะ

หมวกแบบนั้นอย่าใส่ให้ลูกเลย มันระคายเคืองต่อผิวเด็ก แนะนำซื้อในโลตัสชิ้นละไม่เกิน69-79฿คะ

ขอบคุณที่แนะนำนะคะ

ของเราได้ 6 เดือนแล้วค่ะเดือนหน้าว่าจะทยอยชักรุ้สึกว่าเริ่มนั่งเริ่มเดินลำบากแล้ว

เตรียมไว้ดีแล้วค่ะ บ้านนี้8เดือน ยังนั่งซักผ้าให้ลูกน้อยเอง ปวด เมื่อย ทรมานมากค่ะ.

เราก็ทยอยซื้อตั้งแต่6-7เดือนค่ะ จะได้มีเวลามาซัก มาเตรียมอีกที ดีแล้วต่ะแม่

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่​ 2​ เดือนละคะเห่อมากลูกคนแรก​ พอ7เดือนของครบพอดี

ซื้อจนคนทักว่าเปิดขายเสื้อผ้าเด็ก​ ซื้อลืมเลยคะว่าเยอะไปไม่ดีเด็กโตเร็วเปลี่ยนใหม่อีก

โบราณเค้าถือนะคะว่าไม่ดี กลัวเป็นลางนะคะ นี้ 6 เดือนแล้วยังไม่ได้เตรียมคะ

เตรียมเลยค่ะ เตรียมเสร็จ ซักใส่ตระกร้าพร้อมคลอด พอท้องแก่จะได้ไม่ยุ่งยาก

ขอบคุณค่ะแม่🙏😊

เตรียม​ไว้​ดีแล้วค่ะ​ ถ้ารู้เพศ​แล้วอยากได้อะไรก้ซื้อเลยอย่ารอค่ะ