66 ตอบกลับ

บ้านนี้เตรียมครบตั้งแต่ยังไม่ครบ3เดือน เลือกสีกลางๆไว้ค่ะ อยู่ที่เรา บางที ตอนเราท้องแก่ เดินทางอาจจะลำบาก เตรียมไว้ก็ไม่เสียหายนะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เตรียมจนจะครบหมดเเล้ว ขาดเเค่ผ้าขนหนูเท่านั้นเองค่ะ ไม่ต้องกังวลกับคำของชาวบ้าน เวลาท้องใหญ่ ลุกเดินลำบากค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่เตรียมเกือบครบแล้วค่ะ😊😊

4เดือนก็เริ่มซื้อแล้วแต่ไม่เยอะค่ะ ขนาดตอนนี้5เดือนแล้วยังไม่รู้เพศเลย ซื้อสีกลางๆที่ผู้ชายหรือผู้หญิงใส่ด้วยกันค่ะ

บ้านนี้5เดือนก็เริ่มปวดหลัง นั่งลำบากแล้วค่ะ แต่ยังไม่ทราบเพศน้องเลยยังไม่ค่อยได้เตรียม มีสั่งมาบ้างนิดหน่อยในช้อปปี้

เหมือนกันเลยค่ะ​ยังม่รุ้เพศ​ เลยยังม่ด้ซื้อ😊😊😊

จริงๆก็เตรียมได้นะคะ​ แต่บางคนซักล่วงหน้า​ 5-6​ เดือน​พอจะได้ใช้จริง​ฝุ่นเกาะเลยย​ ซักก่อนคลอด​ 1​ อาทิตย์กำลังดีจ้า

ออๆไม่ได้ขอตังค์ป้าซื้อคะ..คลอดออกมาก็เลี้ยงเองไม่ได้ให้ป้าเลี้ยง..มันคือความสุขของคนที่จะเป็นแม่ทำไปเถอะคะ

VIP Member

ไม่เร็วค่ะ เอาที่เราสะดวก แม่เองทยอยซื้อตั้งแต่ท้องได้ 3 เดือน แต่มาซักช่วง 7 เดือน ตอนนี้พร้อมหิ้วแล้ว 39+2 แล้ว

VIP Member

แนะนำเลยค่ะถ้ารู้เพศที่แน่นอนทยอยเตรียมดีที่สุด..พอท้องโตทั้งเหนื่อยง่ายทั้งลำบากทั้งกังวลว่าจะครบไหม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

17w1d อยากซื้อเสื้อผ้ามากแต่คนที่บ้านบอกให้รอรู้เพศลูกก่อน บ้านไหนที่17wแล้วหมอซาวด์บอกเพศให้รึยังคะ

ตามจริงเราเตรียมเอาไว้ได้นะคะ ถ้าเลือกแบบกึ่งๆเด็กหญิงเด็กชายใส่ได้ค่ะ😊

บ้านนี้ยายห้ามจ้าแต่เราก็ทยอยซื้อขนาดทยอยยังไม่ครบเลยคะถ้ายิ่งใกล้นี่ไม่ทันเลย30+6แล้วจ้าตอนนี้

ใช่ค่ะกลัวไม่ทัน ถ้าคนอื่นซื้อให้กลัวจะไม่ถูกใจด้วยค่ะ