เดือนนี้ของปีที่แล้ว

จะมาแชร์ประสบการณ์ เนื่องจากเดือนนี้ของปีที่แล้ว ก.ย./2564 เป็นการตั้งท้อง ท้องแรกด้วย 8 weeks แต่ต้องมาสูญเสียในเดือนตุลา จากนั้น ก็ไม่มีท่าทีว่าจะติดเลย รอแล้วรอเล่า แต่โบราณเขาว่า ถ้าแท้งแล้ว ครั้งต่อไปจะติดง่าย รอทุกเดือน ลุ้นทุกเดือน ปจด.ก้อมาเลท คิดว่าน้องจะมาแล้ว แต่ก็ไม่มา รอแบบล้มๆแล้งๆ จนท้อ แต่พอเราปล่อยวาง ปล่อยให้เป็นเรื่องของธรรมชาติ แต่สุดท้าย เดือนกันยาของปีนี้ น้องก็มาจิงๆค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 6วีค4วันแล้วค่ะ ด้วยความที่ปจด.ไม่มา รอจนถึง15วัน ก็ยังไม่มา เลยตัดสินใจเอาที่ตรวจมาตรวจ เลยรู้ว่าขึ้นสองขีด ดีใจมากค่ะ #ขอบคุณที่อ่านจบน่ะค่ะ #ขอเป็นกำลังใจให้กับคุณแม่ที่อยากจะมีน้องน่ะค่ะ #สู้ๆค่ะ✌✌