10 ตอบกลับ

ไม่แตกเหมือนกันค่ะ.... มดลูกเปิด 2 เซน ตั้งแต่วันที่ 24/02/64 จนวันที่ 03/03/64 หมอนัดตรวจภายในก็ยังเปิดเท่าเดิม แต่วันนี้มีอาการปวดหลัง ปวดเอว ปวดต้นขา ล้าร่างกาย ไม่มีน้ำเดิน มีมูกปกติอยู่แล้ว ไม่อยากลุกไปไหนเลย ขนาดเวลานอนพลิกตัว ยังพลิกตัวลำบาก ปวดหน่วงๆ

ไม่ยอมออกมาสักที......

ไปเดินห้างรึเดินนานๆเลยค่ะบ้านนี้40สัปดาห์เงียบกริบ ไปเดินห้างวันเดียววันต่อมาคลอดเลยค่า555

เราไม่มีอาการเลย แต่พอวันที่หมอกำหนด อยู่ดีๆก็เจ็บท้องเลยค่า

รออีกนิดคะแม่บางทีผลอาจคลาดเคลื่อน​ได้คะ

เหมือนกันเลยค่ะ หมอจะฉีดยาเร่งให้ค่ะ

ยังไม่แตกเหมือนกันไม่มีอาการลุ้นมาก

มีเจ็บหน่วงๆค่ะแต่ยังไม่คลอด

เหมือนกันคะ เงียบกริบ 39+3

ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะ

Super Mum

คลอดง่ายๆนะคะ