28 ตอบกลับ

ทยอยซื้อค่ะ นี้ก็เริ่มซื้อ ตั้งแต่ 20w ตอนนี้ 30wเริ่มจะครบหมดล่ะคะ เดินเลือกเองไม่ไหวแล้ว กลัวจะเจ็บท้องก่อนแล้วไม่มี ใคร ซื้อให้ จะพึ่งใครก็ไม่ได้

ของแม่ไม่ติดเรื่องซื้อของก่อนนะคะกี่เดือนก็ได้เอาที่เราสะดวกเลยคะถ้าซื้อตอนท้องแก่เนี้ยจะซักและทำความสะอาดยากหน่อยเพราะเราเหนื่อยง่ายคะ

เริ่มซื้อตั้งเเต่ตั้งท้อง 2 เดือนค่ะ เพราะเป็นท้องแรก ทยอยซื้อเดือนละ 1 ชิ้นค่ะ กลัวซื้อเเค่รอบเดียวจะลืมนู้นลืมนี้ สุดท้ายไม่พร้อมซักอย่าง

เราเริ่มทยอยชื้อนะเรื่อยๆส่วนมากจะของใช้มากกว่า เสื้อผ้าเด็กไม่ได้ชื้อใช้ของน้องสาว เด็กโตเร็วทุกวันนี้อย่าชื้อเยอะนะเสื้อผ้า

เราเริ่มสั่งตอน6เดือนค่ะ พอดีที่บ้าน เขาถือไม่ให้ซื้อ เราเลยสั่งส่งมาที่ทำงานค่ะ พอ8เดือนก็เอากลับบ้านมาซักเก็บเตรียมพร้อมค่ะ

ของเราทยอยชื้อตอน7เดือน ชื้อเสร็จต้องซักทยอยซักค่ะหวังเพิ่งคุณพ่อก็กลัวเขาทำได้ไม่ดีทำเองดีกว่าทำวันละนิดละน้อย

ทะยอยซื้อเลยค่ะ ไม่ต้องซื้อทีเดียวหมดครบกะได้ รอโปรต่างๆ กว่าจะครบก็9เดือนพอดีค่า^^

ซื้อได้เลยคะแม่ไม่ต้องรอให้ใกล้คลอดแล้วค่อยไปซื้อนะ ซื้อเตรียมไว้เลยสบายใจกว่า

ถ้ารู้เพศลูกก็เริ่มทยอยชื้อได้เลยค่ะ แม่บ้านนี้เริ่มทยอยชื้อแล้วเหมือนกันค่ะ

เอาที่แม่สะดวกเลยค่ะทะยอยซื้อที่ละหน่อยไม่ต้องซื้อเยอะเพราะน้องโตเร็วค่ะ