8 ตอบกลับ

ปวดกว่าเป็นประจำเดือนสิบๆเท่าเลยค่ะ แนะนำหาคลิปสอนการหายใจระหว่างรอคลอดและเบ่งคลอดค่ะ ฝึกทำตามไว้ ท้องแรกเราไม่ได้ฝึก เกือบเป็นลมและไม่มีแรงเบ่งเพราะหายใจไม่ทันค่ะ ต้องดมอ๊อกซิเจนเลย ท้องสอง ฝึกหายใจไป ปรากฎว่าชิลๆ คลอดง่าย มีแรงเบ่งค่ะ

เจ็บๆหน่วงๆเหมือนตอนปวดประจำเดือนบวกกับปวดบิดเหมือนตอนเราปวดท้องโรคกระเพาะผสมกันค่ะ เจ็บมาเป็นช่วงๆ อยู่ในระดับที่ยังทนได้ค่ะ

ไม่เจ็บเกินทนไม่ได้คะ...ถึงเวลาจะคลอดจะมีลมเบ่งเองแบบห้ามไม่ได้เราคลอดเองธรรมชาติสามคนแล้วผ่านมาด้วยดีสู้ๆนะ

บ้านนี้ปวดเหมือนปวดประจำเดือน×2ปวดเเค่3ชั่วโมงก็ปวดเบ่งปวดขี้หลังจากนั้นก็คลอดเลยค่ะปวดเเบบพอทนได้

ปวดบิดๆจ้า เหมือนปวดท้องอึแต่×2 สำหรับคนที่ไม่เคยเจ็บท้องประจำเดือนเหมือนเรา

ปวดกว่าประจำเดือน100เทาทรมาณมากกว่าจะคลอดค่ะ

ทรมานมากค่ะ ทรมานกว่าปวดประจำเดือนมากค่ะ

เจ็บที่สุดเท่าที่เคยเจ็บเลยค่ะ