6 ตอบกลับ

VIP Member

ทานได้นะ แต่ไม่เยอะจ้า เน้มทานอาหารหลากหลายครบ 5หมู่จะดีที่สุดค่ะ

ถ้าหมายถึงแบรนด์ซุปไก่ ทานได้ค่ะ

แบรนด์รึป่าวค่ะแม่ แบนคืออะไรคะ

แบรนซุปไก่ แบรนรังนกกินได้ค่ะ ^^

แบน คือ อะไรคะ?

ทานได้ค่ะแม่ แต่เน้นทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ดีกว่าค่ะ พวกผักผลไม้ นมมีประโยชน์กว่าค่ะ เคยอ่านเจองานวิจัยของมหาวิทยาลัยมหิดลบอกว่า เราต้องกินรังนกแบบขวดถึง26 ขวด จึงจะได้โปรตีนเท่ากับการกินไข่ไก่ 1 ฟอง และต้องกินรังนกถึง 34 ขวด จึงจะมีคุณค่าทางอาหารเท่ากับนม 1 กล่อง