298 ตอบกลับ

บ้านนี้6เดือนจะเข้า7เดือนขึ้นมา9โลแร้วจากก่อนท้อง45โลตอนนี้54แล้วท้องแรกค่ะกินเก่งมากบ้านนี้มีแต่ท้องคุณหมอบอกให้เพิ่มน้ำหนักตัวแม่

ดีแล้วค่ะ ถ้าลูกหนักตามเกณฑ์ก็ไม่อยากให้ นน แม่ขึ้นเยอะเลย หลังคลอดน่ากลัวจะลดยากค่ะ ยิ่งขี้เกียจออกกำลังกายอยู่ด้วย 😅😅

ดีนะคะ น้ำหนักขึ้นไม่เยอะ เพราะช่วงไตมาสสุดท้าย น้ำหนักของเราจะพุ่งมากค่ะ แม่บ้านนี้ท้องสองแล้ว กลัวคุมน้ำหนักไม่อยู่ 😅

บ้านนี้6เดือนขึ้นมา8โลล่ะค่ะขึ้นเยอะมากตอนแรกน้ำหนักไม่ขึ้นเลยน่ะค่ะช่วง5เดือนเลยเน้นไข่ต้มกับกล้วยนะคะ🐷

VIP Member

อย่าซีเรียสคะ บ้านนี้ได้20w6dน้ำหนักขึ้นมา2โลเอง กินเก่งแต่ก็งงว่าทำไมน้ำหนักน้อย แต่ลูกตามเกณฑ์ก็พอแล้ส

เดี๋ยวก้อขึ้นจ้าบำรุงเยอะๆน่ะค่ะคุนแม่ บ้านนี้ก่อนท้อง48ก่อนคลอดน้อง64โลจ้า น้องคลอดมาน้ำหนัก3530จ้า

VIP Member

ไม่ต้องกังวลเรื่องเล็กหรือใหญ่นะคะ ถ้าน้องแข็งแรงก็โอเคแล้ว เดี๋ยวปลายน่าจะเพิ่มขึ้นค่า

จะเข้า19 วีคแล้ว เดือนที่แล้ว51.2 มาเดือนนี่ล่าสุด 54 🤣 หมอตกใจมาก บอกระวังโดนเจาะน้ำตาลค่ะ

จะ5เดือนแล้วเหมือนกันค่ะ นน.ขึ้นยังไม่ถึงครึ่งโลเลย เริ่มเครียดแล้วค่ะ (ปกติเราเปนคนอวบๆ)

ทานกล้วยน้ำว้า กับไข่ ทุกวันนะคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง68ตอนนี้22+4 น้ำหนักแม่ 63 ลดเยอะ แต่น้องน้ำหนักดีตามเกณฑ์ เกินเกณฑ์สัก1วีค