6 ตอบกลับ

เราก็ฝากร.พรัฐบาลตรวจดาวตั้งแต่15wเราเป็นโรคประจำตัวเบาหวานหมอดูแลดีมากซาวทุกครั้งที่นัดปริ๊นใบซาวหัยทุกครั้งซาวดูเพศหัยตอนอายุครรภ์15w

จริงๆค่ะแม่ แล้วแต่ที่แล้วแต่คนด้วย

อ้าวอย่างงี้ได้หรอคะ ไม่ต้องมาตรวจลุ้นเอา แนะนำแม่ย้ายรพ.ค่ะ ของเราหมอส่งตรวจจนถึงเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ อย่าให้เกิน20wนะคะ

ปรึกษากับแฟนก็อยากย้ายอยู่ค่ะ พยาบาลพูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ด้วย รพ รัฐ แต่รอไปพบหมอรอบนี้ดูว่าจะเป็นยังไง

มีโรคยิ่งต้องตรวจค่ะ เราก็ตรวจแล้วต้องอายุ17สัปดาห์ มีความเสี่ยงต้องได้เจาะนำ้คลำ่ด้วยค่ะ ว่าน้องจะปกติหรือเปล่า

ขอตรวจที่คลินิคก็ได้นะคะ ถ้าเรากังวลแต่จะมีค่าใช้จ่ายนะคะ

น่าตะตรวจน่ะค่ะ ยิ่งเสี่ยงยิ่งควรตรวจค่ะ

ก่อนน่านี้พยาบาลโทรมาแจ้งแค่ว่านัดให้ไปตรวจท้องวันที่8สิงหานี้ค่ะ เดี๋ยวได้เจอคุณหมอจะขอปรึกษาคุณหมออีกที เหมือนคุยกับพยาบาลแล้วไม่ค่อยโอเคกับการดูแลและคำพูดเท่าไหร่เลย

VIP Member

ตรวจรพ.อื่นหรือคลินิคก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ