14 ตอบกลับ

ออกมาเดือนเเรกก้อไม่ยอมนอนกว่าจะได้นอนยากมากได้ยินเสียงนิดก้อตื่นมานอนเล่นได้อีก พอเข้าเดือนที่ 2 ฝึกเล่น ให้น้องกินเร่อเเล้วก้อนอนเป็นเวลาน้องจะรุ้เวลานอนเองเลยค่ะ แต่ตอนนี้น้องก้อนอนง่ายขึ้น ตื่นมาเล่น ชั่วโมง-2ชัวโมง แล้วก้อนอนค่ะ กลางคืนก้อนอนดี เเม่ตั้งปลุกไว้ 2 ชั่วโมงก้อลุกให้นมตลอด น้องก้อหลับจนเช้า ตื่นมาก้อเล่นยิ้มเเย้มดีค่ะ สู้ๆๆนะค่ะเเม่ พยายามสังเกตุน้องนอนกินง้อแง่ อาจจะมาจากหลายวิธี ยิ่งตอนดึกตื่นมาร้อง ตอนกลางวันเเม่ต้องเล่นกับน้องบ่อยหน่อยกลางคืนน้องจะได้นอนนานๆๆนะค่ะ

บ้านนี้ 12 วัน นอนทั้งวันทั้งคืน จะคอยปลุกมากินนม....ตื่นมาเล่นแปบๆ ก็หลับต่อ...ไม่ค่อยร้อง...แต่ติดเต้ามาก...ไม่ดูดขออมไว้ก็ยังดี....

555+ เหมือนกันค่ะ ปลุกกินนมยาก แต่พอกินนมเสร็จหลับยากไปอีก กว่าจะหลับก็2 ชม.😂😂อิแม่จะบ้าตายแล้ว 😂

ปกติเลยค่ะ บ้านนี้เหมือนกัน กลางคืนไม่ยอมนอน กลางวันไม่ยอมตื่น

ใช้แรงทั้งคืนไงแม่ ขอนอนพักแป๊บ 555555 เอ็นดู ♥️

ปกติของเด็กครับ ผมเจอแบบในรูปมาจะเดือนแล้ว

น้องน่ารักจังเลย ^^

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นจ้า

เหมือนกันเลยค่ะ

น่า​รักก​กก​