35 ตอบกลับ

1 เดือนมี 4 สัปดาห์อ่ะค่ะ ความรู้พื้นฐานเนอะ ใครเถียงก็ช่างเค้า ฟังไปขำๆ ตลกดี ดู..ดี

เอาจำนวนสัปดาห์ไปการด้วย 4 แล้วจะได้จำนวนเดือน 7 วัน = 1 สัปดาห์ 4 สัปดาห์ = 1 เดือน

1เดือนมี4สัปดาห์​ ถ้า20สัปดาห์​จะกี่เดือน​ คุณแม่ก็เอา4หารเลยจ้าา

VIP Member

5เดือนค่ะ หนึ่งเดือนมี4อาทิตย์ 20อาทิตย์ก็เท่ากับ5เดือนค่ะ

จริงๆมันไม่น่างงนะคะ เดือนนึงมี4วีคอะค่ะ. นับไม่ยากนะ

เรียนพิเศษวิชาคณิตศาสตร์ ชั้นประถมเพิ่ม

5เดือนจ้า เดือน1มี4สัปดาห์ เอา20week÷4 เลยจ้า

แม่หาคำตอบเองได้นะค่ะไม่น่าถามนะ

5 เดือนค่ะ 1 เดือนมี 4 สัปดาห์ 20/4 = 5 ค่ะ

1เดือนมี4สัปดาห์ คูณเอาเลยจ้า