3 ตอบกลับ

กินนมแม่หรือนมผงค่าตัวเหลืองก็ลดเหมือนกันค่ะ ที่สำคัญคือต้องกินให้เต็มที่เพื่อให้ถ่ายสารเหลืองออกมากับอุจจาระค่ะ (สังเกตดูว่าอึสีเหลืองคือได้ขับสารเหลืองออกมาค่ะ) ลูกเราตอนอายุ 5 วัน ค่าตัวเหลือง 16 (ตรวจแบบเจาะเลือด ไม่ใช่ยิงแสงที่หน้าผาก) ไม่ได้เข้าอบ หมอให้มากินนมเยอะๆ แต่นมแม่น้อยมาก เลยอัดนมเสริมจนน้ำหนักน้องขึ้นมาจาก 3400 กรัม เป็น 3700 กรัม ภายใน 5 วัน แล้วค่าเหลืองดีขึ้น หมอเลยไม่นัดต่อค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะ!!! ถ้าอึน้องเป็นสีเหลืองแต่อึบ่อย เกิดจากอะไรพอจะทราบใมค่ะ? #กินนมตัวด้วย #นมผงด้วยค่ะ

ค่าเหลืองเท่าไรคะ ให้น้องกินนมเยอะๆค่ะเดี๋ยวก็หาย บ้านนี้ค่าเหลือง11อบคืนหนึ่งก็หลายค่ะ ให้น้องกินนมเยอะๆนะคะ

เหลืองต้องอบรึเปล่าคะ