1 ตอบกลับ

เราเคยใช้ Medela freestyle ค่ะ ใช้ดีมาก ปั้มแรงดีแต่ไม่เจ็บเต้านะคะ แต่ราคาค่อนข้างสูงแต่ใช้คุ้มมากี่ะ เราใช้ปั้มลูก 3 คนเลย แต่ละคนปั้มเป็นปีๆค่ะ แต่ตอนนี้ส่งต่อให้เพื่อนแล้ว แร่ใโปล่มาอีกคนเราก้อเลยดูๆเครื่อวงปั้มนมเครื่องใหม่หมือนกันค่ะ แต่เพื่อนๆบอก ยูฮาก้อดีนะคะ ราคาน่ารักด้วยค่ะ แต่คุณภาพดีเกินราคา เราก้อคิดว่าจะซื้อยี่ห้อนี้เหมือนกันค่ะ

สำหรับเมเดล่าเราซื้อที่ ออสเตรเลียค่ะ ส่วน ยูฮาเพื่อนเราซื้อใน shopee ค่ะ 2250 ได้โค้ดส่วนลดค่ะ จาก 2500 เราก้อว่าจะสั่งจากเจ้านี้แต่รอให้ท้องไกล้คลอดก่อนค่ะ ไม่แน่ใจว่าแปะลิ้งได้มั้ยคะ หรืเข้าไปดูในโชปี้ได้ค่ะแม่YH8804 plus ค่ะ