2 ตอบกลับ

เตรียมเลยค่ะ ของเราก็ท้องแรกจากประสบการณ์ เราซื้อผ้าอ้อม3โหล เสื้อ5 เปนชุด3 ชุดแขนยาว2 ถุงมือ6 ถุงเท้า5 หมวก5(แต่ไม่ค่อยใส่) ผ้าขนหนู2โหล ที่นอน3 แพมเพิส ชิทชู่เปียก สำลี วาสลีน ออย แล้วก็มีญาติๆซื้อมาเยี่ยม ส่วนของใช้ มีสบู่เหลวเอาแบบทั้งอาบทั้งสระในขวดเดียว น้ำยาซักผ้า น้ำยาปรับผ้านุ่ม น้ำยาล้างขวดนม ที่ปั๊มนมแบบมือ2อัน คร่าวๆก็ประมาณนี้ค่ะ เวลาเราไปโรงบาลก็เตรียมซักใส่ตระกร้ารอเลยต่ะจะได้ไม่วุ่นวาย

ขอบคุณมากๆนะคะ

ไปร้านขายของเบบี๋มาแล้วเค้าแปะเอาไว้ค่ะ ของที่ต้องเตรียม ส่วนจำนวน เอาความเหมาะสมไม่ต้องมากเกินไป เพราะตัวเล็กอาจจะโตไว ต้องซื้อเรื่อยๆ ส่วนผ้าอ้อม ซื้อไว้สัก2-3โหลค่ะ แนะนำเป็นเสื้อผูกหน้าค่ะจะได้ไม่ลำบากตอนใส่ให้น้อง / ท้องแรกเหมือนกัน แนะนำต่อกันค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ 😀