33 ตอบกลับ

ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะเราแพ้ท้องหน้ามืดด้วย พอติดแล้วเดินทางไปไหนบางทีเขาเห็นว่าท้องก็สละที่นั่งให้ค่ะ และเผื่อเราเป็นลมเป็นแล้งเค้าจะได้รู้ด้วยว่าท้องอยู่

ติดบ้างไม่ติดบ้างค่ะ เพื่อนซื้อมาให้ เราติดตามกระแส มันก็น่ารักดี แต่ในใจก็งง ว่าติดทำไม (ท้องแรกคำถามในหัวก็จะเยอะหน่อย 😅)

ไม่ได้ติดเลย ปกติ ใส่ชุดคลุมท้องไม่รู้จะติดทำไม เขาก็รู้ว่าท้อง อยู่แล้ว อาศัยระวังใครมาชน โดยเฉพาะเด็กๆๆๆ

เราติดเฉพาะเวลาออกไปในที่สาธารณะค่ะ ช่วง 3-4 เดือนท้องยังไม่ค่อยออก เลยอยากติดให้คนอื่นระวังพุงเราสักหน่อย 😅

VIP Member

ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ แค่คิดว่าติดเพื่อเป็นสัญลักษณ์ให้คนสังเกตว่าเราท้องนะ และระวังที่จะไม่มาชนเราค่ะ

บ้านนี้ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยจ้า โบราณว่ากลัดไว้น้องจะไม่หลุดจากเรา และคนอื่นจะได้เดินระวังไม่ชนเราจ้า

ใช่ค่ะที่บ้านก็บอกแบบนี้ไปไหนก็ติดตลอดเลย

เราไม่ได้ติดเลย เพราะว่าอยู่ต่างประเทศเขาไม่ได้ติดกัน พอมาไทย แล้ว ก็ไม่ทราบจะไปหาซื้อที่ไหน 😅

VIP Member

เวลาออกไปข้างนอกก็ติดค่ะ เพราะว่าท้องยังไม่ออกกลัวคนไม่รู้แล้วเดินชนหรือวิ่งชนค่ะ

19สัปดาห์แล้วคะไม่ได้ติดเข็มกลัดเลยคะ แต่บ้านแฟนบอกให้ติดเข็มกลัดคะ

ไม่ติดค่ะ เพราะติดหรือไม่ติด ทุกคนก้มหน้าจ้องมือถือหมดเลย😂 ต้องระวังตัวเอง