9 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้30 w นน.น้อง 1800 เรากิน นมวันละ 2 กล่อง (นมอะไรก้ได้ จืด)ไข่วันละ 1-2 ฟอง กล้วยน้ำว้า 1 ลูก ช่วยได้เยอะมากค่ะ กลัวจะคลอดยากเลยเบาๆเรื่องกล้วยน้ำว้า😅

ขอบคุณนะคะ

เหมือนกันแม่ บ้านนี้29วีค3วัน นน.น้องต่ำกว่าเกณฑ์ แอบกังวลเลย พยายามกินเยอะแต่พอเยอะก็เป็นกรดไหลย้อน แน่นจุกย่อยไม่ทัน ท้องผูก ไม่รุ้ทำไงดี

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

พยายามกินไข่ทุกวันนะคะ 2-4 ฟองตามคุณหมอแนะนำ โปรตีนจากไข่ได้เยอะมากค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ดื่มนมแพะกินไข่ต้มกับกล้วยน้ำหว้าวันละลูกค่ะช่วยได้เยอะ

แนะนำทานกล้วยกับไข่วันละ2ดูแล้วก็นมแพะดูนะคะ

ขออนุญาตถามค่ะ ตอนนี้น้องได้กี่กรัมแล้วคะ

ช่วงนี้อาจเครียดด้วยคะ ขอบคุณนะคะ

Super Mum

กินเนื้อสัตว์ ไข่ นม เต้าหู้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ทานไข่ต้มทุกมื้อค่ะ