4 ตอบกลับ

แนะนำแม่ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกหัวตาไปหางตานะคะ ไม่เช็ดย้อน พยายามเช็ดให้น้องหลับงอาบน้ำเสร็จค่ะ ถ้าไม่หายแนะนำให้หาหมอนะคะ

ขอบคุณค่ะ...น้องดีขึ้นแล้วค่ะ

เอาสำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดตาน้อง และนวดหัวตาน้องเบาๆค่ะ นวดตอนน้องกินนมจะดีที่สุด หรือสามารถนวดได้บ่อยครั้งค่ะ

ขอบคุณค่ะ...น้องเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

เอาสำลีชุปน้ำอุ่นเช็ดแล้วเน้นหัวตาน้องเบาๆค่ะทำเช้าเย็น

ขอบคุณค่ะ....ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

เพิ่มเติมจากแม่ ๆ แนะนำคือพาไปหาหมอค่ะ จะได้ยามาหยอด

ตอนแรกว่าจะพาไปค่ะ แต่ที่บ้านหัวโบราณนิดนึง บอกให้ลองใช้น้ำนมหยดดู แต่ไม่ได้ลองหรอกค่ะ ใช้เช็ดสำลีแทน แต่ตอนนี้น้องดีขึ้นแล้วค่ะ