6 ตอบกลับ

ไม่มีอะไรค่ะ บางทีแม่ไอแรงเกินไป เกิดความดันในร่างกายทำให้เส้นเลือดฝอยแตก ก็ทำให้มีเลือดปนออกมาได้ค่ะ ไม่ได้อันตรายอะไรเป็นปกติของคนท้อง ของเรา37w นี่ตื่นเช้ามารู้สึกปวดตามาก พอส่องกระจกดู ตกใจเลยค่ะ เลือดออกที่ตาขาวเหมือนในหนังผีเลย ตาขาวข้างซ้ายกลายเป็นสีแดงเกินครึ่งตา หมอก็บอกว่าเกิดจากความดันในร่างกายเหมือนกันค่ะ แม่ไอแรงจามแรง เบ่งอึแรง เกิดขึ้นได้ทั้งนั้นเป็นเรื่องปกติของคนท้อง

ถ้าไอจนเป็นเลือดระวังอักเสบนะคะ เราเป็นหวัด+กับไอคอแดงหมดเลย บอกหมอเขาให้ยามากินตอนนี้ไม่ไอแล้วแต่ยังมีน้ำมูกอยู่คะ

เราก็ไอแบบมีเสมหะค่ะเราซื้อยาละลายเสมหะตัวนี้มากินหรือบอกที่เภสัช​ค่ะว่าเอายาแก้ไอที่คนท้องกินได้

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

ไปหาหมออีกรอบค่ะแม่