11 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นบ่อยมากค่ะ ตอนท้องพยายามหาข้อมูลก็ไม่มีคำอธิบายทางการแพทย์บอก แต่เราเคยเลี้ยงหมาเลี้ยงแมว มันคือการสั่น ๆ แบบหมาแมวเวลามันนอนแล้วกระตุกรัว ๆ เลยคิดว่าน่าจะทรงเดียวกัน ละเมองี้ พอคลอดมา เราสังเกตว่าลูกเราเวลายืดแขน บิดขี้เกียจนางจะมือสั่น ๆ ค่ะ จังหวะเดียวกับตอนอยู่ในท้องเป๊ะ สามีเราก็เป็นนะชอบบิดตัวแล้วมือสั่น

ของเราดิ้นรัวๆแบบนี้ตั้งแต่30wค่ะ เราว่าเหมือนเต้นระบำเลยค่ะสั่นๆรัวๆเหมือนเต้นฮาวาย ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมดิ้นแบบนั้น🤣🤣

ดิ้นรัวๆเป็นคลื่นรัวๆใช่มั้ยคะ เป็นปกติค่ะ เราก็เป็นเวลาเห็นเเล้วตลกดีค่ะนึกในใจว่าทำอะไรอยู่ถึงดิ้นเเบบนั้น

ตลกจริงค่ะแม่ แม่บ้านนี้ถึงขั้นแอบขำให้เลย

เป็นค่ะลูกจะสั่นแบบตอนเราหนาวจนตัวสั่น​/แบบสั่นดิ๊กๆๆๆ อยากรู้เหมือนกันว่าลูกอยู่ในอริยาบทแบบไหน😂

ถ้ารัวๆสั่นๆน้องจะสะอึกนะคะเเม่ บ้านนี้ตั้งเเต่เข้า30วีค ก็สะอึกบ่อย… สะอีกคือการฝึกหายใจของน้องค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ รู้สึกไม่โอเคเวลาลูกดิ้นแบบนี้ อยากรู้มากๆเค้าทำอะไรทำไมถึงดิ้นแบบนี้

ของเราก็ดิ้นแบบนี้เลยค่ะ เราก็สงสัยว่าเค้าทำอะไรอยู่ทำไมถึงได้ดิ้นอะไรแบบนี้

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะบางทีก็ตกใจว่าน้องทำอะไรอยู่ในนั้นถึงดิ้นสั่นติดกันขนาดนั้น

บ้านนี้31วีค เป็นเหมือนกันค่ะ ดิ้นรัวๆจนแม่ตกใจ

VIP Member

สะอึกหรือเปล่าคะ จะเหมือนดิ้นตึกๆเป็นจังหวะ

น่าจะไม่ใช่นะคะเพราะสะอึกจะเป็นจังหวะเเต่นี้ดิ้นเหมื่อนคลื่นเเล้วกะสั่นรั่วๆค่ะเเต่ไม่เป็นนานนะคะ