2 ตอบกลับ

เป็นเพราะน้องตัวโตเริ่มหนักขึ้นค่ะร่างกายเราแบกทั้งลูกทั้งน้ำคล่ำทั้งรก เป็นธรรมดาที่จะปวดหลังปวดคอค่ะ ให้คุณพ่อหรือคนในบ้านช่วยยกท้องให้ก็ได้นะคะ บรรเทาได้เหมือนกัน ให้คนในบ้านหรือคุณพ่อยืนซ้อนหลังเรา แล้วให้เค้าเอามือทั้งสองข้างยกใต้ท้องเราค่ะ จะสบายได้ช่วงนึง ไม่ก็เวลานั่งก็หาหมอนมาพิงหลัง เวลานอนก็ให้เอาหมอนข้างมาพิงหลังเอาหมอนใบเล็กๆหนุนใต้ท้องก็ช่วยบรรเทาได้ระดับนึงค่ะ

เป็นมานานยังคะ เห็นโควิดสายพันธ์ใหม่จะเจ็บปวดเมื่อยคอด้วย แม่ลองตรวจดูไหม