9 ตอบกลับ

เราผ่าคลอด ให้นมลูกทั้งคืนน้ำนมไม่ไหล จนน้องดูดนมแตกเจ็บทรมานมาก หมอเลยเอานมผงให้น้องกิน จนมาบ้านนมแม่ยังไม่มาเลยค่ะ มานิดเดียว ตอนนี้น้องทานนมผงสลับนมแม่ เคลียดมากเลยค่ะ

ตอนนี้น้องกินน้ำเเม่ล้วนเเล้วค่ะ เเม่ลองสั่งน้ำอินทผลัมมากินดูนะคะ น้ำนมมาดีมากเลยค่ะ ผ่าคลอดเหมือนกัน

ให้กินนมผงสลับเหมือนกันคะ น้ำนมน้อยปั้มได้ครั้งละครึ่งออนซ์-1.5ออนซ์คะ เสริมs26กล่องม่วงคะ ไม่รู้จะมีนมให้น้องกินนานแค่ไหนแอบเครียดเหมือนกันคะ

บ้านนี้ตอนให้นมเสริมก็s26 เหมือนกันค่ะ เเต่ตอนนี้นมเเม่ล้วนเเล้ว เเม่ลองกินน้ำอินทผลัมดูนะคะ น้ำนมมาดีมากเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อนมออกน้อยค่ะแม่ ปั้มทีได้แค่2-3 ออนซ์ ตอนแรกไห้นมผงs26เสริมค่ะ แต่เหมือนลูกจะกินไม่ถูกแม่เรยเปลี่ยนมาเป็นเอนฟาแลคสูตร1ค่ะ

บ้านนี้น้ำนมเยอะคะคลอดได้20วันแม่ทำสต๊อกได้500ออนแล้วคะ แต่ก็ให้น้องกินนมเสริมด้วย เสริมs26

S26กล่องสีม่วงมั้ยคะเเม่

Super Mum

บ้านนี้หลังคลอดแรกน้ำนมมาน้อยก็สลับทานค่ะ บ้านนี้ให้น้องทานเอนฟาโกรเอพลัส สูตร 1 ค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ น้ำนมน้อย ต้องทานนมผสมช่วย ค่ะ

บ้านนี้ก็ให้เสริมน้ำนมพอแต่แม่ทำงานบางทีลืมปั้มไว้ ไฮคิวซุปเปอร์โกลด์1

กินสลับเหมือนกันค่ะ กินเอ็นฟาแล็ค กล่องม่วงค่ะ

บ้านนี้ก็น้ำนมน้อยเหมือนกันคะ ให้ทาน s26 เสริมคะ

บ้านนี้ตอนทานเสริมก็ s26เหมือนกันค่ะ เเต่ตอนนี้นมเเม่ล้วนเเล้วค่ะ🥰

เราค่ะกินนมสลับกัน