6 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรก แต่ด้วยความกลัวว่าจะไม่มีน้ำนมเลยซื้อน้ำหัวปลีแบบขวดมากินตั้งแต่7-8เดือน +กับต้มขิงกินน้ำอุ่นๆมาเรื่อย จนคลอดก็อัดน้ำขิงอุ่น +น้ำเปล่าวันละ3-4ลิตร เข้าเต้าตลอด2เดือนแรก เป็นกำลังใจให้ค่ะ น้ำนมมาแน่ๆจ้าแม่

VIP Member

ดื่มน้ำให้ครบวันละ2-3ลิตร ทานอาหารที่มีประโยชน์ครบ5หมู่งดของหมักดอง ทานน้ำขิงน้ำหัวปลีอินทผาลัมเสริมค่ะหมั่นเาลูกเข้าเต้าทุก2-3ชั่วโมง สู้ๆนะคะ

กินอาหารให้ครบ5หมู่งดของหมักดองและแอลกอฮอล์ล ดื่มน้ำมากๆ2-4ลิตร ให้ลูกเข้าเต้าวนไป 2-3ชม ครั้งในทารกแรกเกิด เข้าให้ถูกวิธี น้ำนมมาแน่ค่ะ

กินแต่น้ำร้อนนะค่ะ และก็น้ำขิง สมุนไพรรากไม้ยาต้มค่ะ กินแทนน้ำเปล่าเลยได้ยิ่งดี หลังจากนั้นน้ำนมจะมาเองค่ะ

บ้านนี้ซื้อยาประสระน้ำนมมากินค่ะ แล้วกินน้ำขิงควบคู่ไปด้วยค่ะ

ลูกเข้าเต้า​บ่อยๆ​ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ​ ดื่มน้ำขิง​