5 ตอบกลับ

ทาน ซิมีแลคคอมฟอร์ด ค่ะ น้องทานแล้วถ่ายง่าย ท้องไม่ผุ ท้องไม่อืด ค่ะ ก่อนทานนมนี้ ทานแอนฟามาก่อนค่ะ น้องมีอาการท้องผุ ถ่ายยากมากต้องซื้อยามาแหนมก้น ถ้ากินนมอะไรไม่ถูกก็มากินนมนี้นะค่ะ นมนี้แก้ท้องผุ ท้องอืดด้วยค่ะ

ดูที่ระบบขับถ่ายค่ะ ถ้ากินแล้วไม่มัปัญหา ถ่ายได้ทุกวัน ท้องไม่อืด ท้องผูก รวมถึงอาการแพ้ต่างๆทั้งทางผิวหนัง และทางเดินหายใจ ถ้ากินแบ้วไม่มีปัญหาเหล่านี้แสดงว่านมยี่ห้อนี้เหมาะกับลูกเราค่ะ

ยี่ห้อ Nan ค่ะ ประสบการณ์เรานะคะ ถ้าลูกไม่ถูกกับนม ช่วงแรกๆก็ไม่ค่อยอึ หรืออึไม่ปกติ แล้วก็มีผื่นขึ้นค่ะ

น้องกินHi-Qคะขับถ่ายง่ายท้องไม่อืดน้องอารมณ์ดีด้วยคะ

ท้องไม่ผูก ท้องไม่เสีย