10 ตอบกลับ

อาการปวดเตือนใกล้คลอดเลยค่ะ แบบนี้ ลองเปลี่ยนท่านอนนั่งดูนะคะ ยกขาให้สูงค่ะจะได้ผ่อนคลายกล้ามเนื้อหลัง กรือนอนตัแคนงแล้วงอเข่ามาด้านหน้าค่ะ ให้กล้ามเนื้อหลังผ่อนคลาย แล้วเอาหมอนมาหนุนหลังไว้ค่ะ แต่ถ้าปวดเพิ่มขึ้น เปลี่ยนท่าก้ยังปวด ไป รพ.นะคะ แสดงว่าเจ็บคลอดจริงค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปวดมากเช่นกัน จะพลิกตัวเวลานอนก็ปวดร้าวมาถึงสะโพกและจิมิ ปวดตั้งแต่29w ตอนนี้37w ยิ่งลุกนั่งเดินลำบาก อาบน้ำอุ่นจะทำให้กล้ามเนื้อผ่อนคลายบ้าง ถึงจะไม่ได้ช่วยมากแต่ก็ดีกว่าน้ำเย็นค่ะ และคงต้องทนจนกว่าจะคลอด หมอนัดผ่า2เม.ย.นี้ค่ะ

เราก็เป็นค่ะ บ่อยด้วย ให้เเฟนนวดหลังให้เบาๆค่ะ ไม่ใช่นวดกดจุดนะคะ เเค่นวดวนๆไป ของเราช่วยได้ค่ะ ฟุบหลับไปเลย พอหลับเเล้วก็ไม่รู้สึกปวดละ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-32555)

บ้านนี้ปวดตั้งแต่เอวไปจนจิมิเลยค่ะ ปวดแบบขยับท่านั่งไหนก็ปวดค่ะ (32วีค)

ตูนก็ปวดค่ะปวดมากด้วยเพราะลูกตัวใหญ่มากๆค่ะจนเบ่งไม่ออก

ปวดเหมือนกันค่ะ อดทนอย่างเดียว ใกล้คลอดจะยิ่งปวด

หาหมอนมาพิงหลังเวลานอนค่ะแม่ ก็พอช่วยได้บ้างนะคะ

อาบน้ำอุ่นๆช่วยได้ค่ะ

เอาหมอนดันหลังไว้คะ