5 ตอบกลับ

แม่ตามด้วยคนคะ เพราะในช่วงแรกๆเราต้องปลุกเขาทุกๆ2-3ขม. กินนมให้ได้ คุณหมอบอก. ทีนี้เราจะทำไงให้เขาตื่นนี้แหละ555 ,เด็กบางคนก็ยากง่ายต่างกันเนอะ แม่เสียวลูกชายจะออกมาไวด้วยคะ แล้วน้ำหนักเขาจะน้อย แล้วต้องมาปั้มน้ำหนักข้างนอกคะ ✌🏻🌷🤰

บ้านนี้ปลุกทุก2ชม.คะ อุ้มวางบนหมอนรองให้นม เอาน้องเข้าเต้า น้องก็ดูดเลยนะคะ ถ้าไม่ตื่นก็อุ้มเล่นแล้วเรียกชื่อดังๆคะพ่อเขาชอบช่วยปลุกวิธีนี้ได้ผลด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ไว้ลองบ้างค่ะ

บ้านนี้ เกา ที่ เท้าน้องค่ะ ทำให้จักกะจี้ น้องจะรู้สึกตัวจ้า

ขอบคุณค่ะคุณแม่

น้องอายุเท่าไหร่คะ ถ้าแรกเกิดปล่อยนอนนานหน่อยก็ได้นะคะ

10 วันค่ะคุณแม่ ปล่อยนอนนานหน่อย แล้วนน.จะขึ้นหรอคะคุณแม่ เพราะหมอบอกให้ปลุกเข้าเต้าช่วงเวลากลางวัน 2-3 ชม.แต่ถ้ากลางคืนเด็กเค้าตื่นธรรมชาติอยู่แล้ว

จับพลิกตัวไปมา เปลี่ยนเพิส เอาผ้าเปียกชุบแขนขาค่ะ

เดี๋ยวน้องจะกลัวน้ำค่ะ ชุบๆพอค่ะ 😆