3 ตอบกลับ

ไข่ต้มวันละ 2-3ใบ นมวัวสลับน้ำเต้าหู้ทุกวันไม่แนะนำให้ดื่มนมวัวทุกวันนะคะไม่งั้นเด็กเกิดมาอาจแพ้นมวัวได้ ตับปิ้ง เมนูอาหารที่มีตับค่ะ อัดเข้าไปเลยค่ะ บ้านนี้ก็ทำอยู่ ก่อนหน้านี้นน.ตัวน้องน้อยมากตอนนี้ตามเกณฑ์แล้วค่ะ

เราว่ามันแล้วแต่คนอะค่ะ คุณแม่ไม่ต้องซีเรียสนะคะ อยากกินไรก็กินเลยแม่ พักผ่อนให้เพียงพอ กินยาบำรุงทุกวัน น้องออกมาโตข้างนอกได้ค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ