36 ตอบกลับ

จริงๆแล้ว ถ้าหากว่ารู้ว่าตั้งครรภ์ สามารถไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีค่ะ

VIP Member

ตอนนี้โควิคระบาดยังกล้าออกบ้านไปฝากท้องเลยค่ะ ตอนนี้หน้าจะท้อง3เดือนแล้ว

VIP Member

2 เดือนค่ะ หรือ 10 วีคค่ะ ที่ใปฝากช้าเพราะที่ทำงานลางานยากมากค่ะ

บ้านนี้ตรวจเจอ7w ตอนฝาก13w จ้า พอดีต้องย้ายที่อยู่ค่ะ เลยฝากช้า

ตรวจฉี่ตอน6สัปดาห์​และฝาก11สัปดาห์​ เพราะแน่ใจล่ะว่าท้อง

บ้านนี้รู้ว่าท้องตอนประมาณ3-4วีค แต่ว่างไปฝากตอน6วีคค่ะ

ฝากตอน12สัปดาห์คะ พอรู้ว่าตั้งครรภ์ก็ฝากเลยคะ

ประจำเดือนไม่มาเข้าเดือนที่3ก็ไปฝากค่ะ

VIP Member

ถ้าตรวจแล้วรู้ว่าท้องก็ควรฝากเลยจ้า

รู้ตัวว่าท้องก็7w แล้ว ฝากตอน7wค่า 🥴😂